ವಿಶ್ವ ಚೆಸ್ ದಿನ

ಚೆಸ್ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿರುವ ಒಂದು ಕ್ರೀಡೆಯಾಗಿದೆ. ಬಹಳಷ್ಟು ವೃತ್ತಿಪರರು ಮತ್ತು ಹವ್ಯಾಸಿಗಳು ಈ ಕಷ್ಟ, ಆದರೆ ಕುತೂಹಲಕಾರಿ ಆಟಕ್ಕೆ ಧುಮುಕುವುದಿಲ್ಲ. ವಿವಿಧ ಚದುರಂಗದ ಘಟನೆಗಳು – FIDE ಯ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಂಘಟನೆ ಇದೆ. ಮತ್ತು ಜುಲೈ 20
ಪ್ರತಿವರ್ಷ, ವಿಶ್ವ ಚೆಸ್ ದಿನವನ್ನು ಆಚರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆ – ಈ ಅದ್ಭುತ ಆಟಕ್ಕೆ ಮತ್ತು ಅದರಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿರುವ ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಮೀಸಲಾದ ರಜೆ.

ವಿಶ್ವ ಚೆಸ್ ಡೇ ಇತಿಹಾಸ
ಚೆಸ್ ಅನ್ನು ಸ್ವತಃ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಕಂಡುಹಿಡಿಯಲಾಯಿತು. 7 ನೇ ಶತಮಾನದಲ್ಲಿ ಅವರು ಇದೇ ರೀತಿಯ ಆಟ ಆಡುತ್ತಿದ್ದರು ಎಂದು ತಿಳಿದಿದೆ – ಚತುರಂಗ, ಆಕಸ್ಮಿಕವಾಗಿ, ಚೆಸ್ನ ಕೇವಲ ಮುಂಚೂಣಿಯಲ್ಲಿದೆ, ಆದರೆ ಅನೇಕ ರೀತಿಯ ಆಟಗಳಾಗಿವೆ. ರಷ್ಯಾದಲ್ಲಿ ಜನರು ಐಎಕ್ಸ್-ಎಕ್ಸ್ ಶತಮಾನಗಳಲ್ಲಿ ಈ ಆಟವನ್ನು ಕಂಡುಹಿಡಿದರು.

1924 ರಲ್ಲಿ ರಜಾದಿನದ ಬೇರುಗಳು ಪ್ಯಾರಿಸ್ನಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವ ಚೆಸ್ ಸಂಸ್ಥೆ, ಅಥವಾ FIDE ಸ್ಥಾಪಿಸಿದಾಗ, ಮೇಲೆ ತಿಳಿಸಿದಂತೆ. ಇದು 1966 ರಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಈ ದಿನ ಅಂಗೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು.

ಅದಕ್ಕಿಂತ ಮುಂಚೆಯೇ ಈ ಆಟಕ್ಕೆ ಸಮರ್ಪಿಸಲಾಗಿರುವ ರಜಾದಿನವನ್ನು ರಚಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಗಳು ನಡೆದಿವೆ, ಆದರೆ ಇದು FIDE ಆಗಿತ್ತು, ಈ ವಿಷಯವನ್ನು ಅಂತ್ಯಕ್ಕೆ ತಂದುಕೊಟ್ಟಿತು, ಮತ್ತು ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ, ಇದು ಪ್ರಪಂಚದ ಅನೇಕ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು.

ಚೆಸ್ ದಿನದ ಕ್ರಿಯೆಗಳು
ಸಹಜವಾಗಿ, ಈ ದಿನ ಎಲ್ಲರೂ ಈ ಆಟದಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದಾರೆ! ಆಶೀರ್ವಾದ ಮತ್ತು ಅವಕಾಶಗಳು: ಅನೇಕ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ವಿವಿಧ ಚೆಸ್ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗಳು, ಸ್ಪರ್ಧೆಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಸಂಭವನೀಯ ವಿಷಯಾಧಾರಿತ ಕ್ರಮಗಳು ಜೋಡಿಸಲ್ಪಡುತ್ತವೆ. ಗ್ರಾಂಡ್ಮಾಸ್ಟರ್ಸ್ (ಅಂದರೆ, ಚೆಸ್ ವೃತ್ತಿಪರರು) ಸಹ ಅವರನ್ನು ಹಾಜರಾಗುತ್ತಾರೆ, ಮತ್ತು ಇಂತಹ ಭೇಟಿಗಳು ಮನರಂಜಿಸುವ ಕಥೆಗಳಿಗೆ ಬದಲಾಗುತ್ತವೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ, ಅವುಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದು, ಅನಾಟೊಲಿ ಕಾರ್ಪೋವ್, ಅಂತಹ ಒಂದು ದಿನದಲ್ಲಿ ವಜ್ರಗಳನ್ನು ಆಡಿದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಇದೆ. ಅವರು ಸಾಕಷ್ಟು ಹಣವನ್ನು ಖರ್ಚು ಮಾಡುತ್ತಾರೆಂದು ಊಹಿಸುವುದು ಸುಲಭವಾಗಿದೆ.

ಕೆಲವು ಅಂಕಿ ಅಂಶಗಳು: ಪ್ರಸ್ತುತ FIDE ನ ಆಶ್ರಯದಲ್ಲಿ ನಲವತ್ತು ಚೆಸ್ ಚಾಂಪಿಯನ್ಷಿಪ್ಸ್ಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಎಲ್ಲಾ ಜನರು ಭಾಗವಹಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ, ಚೆಸ್ ಒಂದು ಅತ್ಯಂತ ಸಾಮಾನ್ಯ ಆಟವಾಗಿದ್ದು, ಪ್ರಪಂಚದ ನೂರಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ. ಇದು ಜನಪ್ರಿಯತೆ ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಅನೇಕ ಜನರಿಗೆ ಅದರ ಮಹತ್ವವೂ ಕೂಡಾ ಹೇಳುತ್ತದೆ. ಚೆಸ್ ಆಟಗಾರರು ವಿವಿಧ ಪಂದ್ಯಾವಳಿಗಳಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಸಮಯವನ್ನು ವಿನಿಯೋಗಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ನಿರಂತರವಾಗಿ ತಮ್ಮನ್ನು ತಾವು ಬೆಳೆಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಾರೆ, ಆಟದ ಕೌಶಲ್ಯ ಮತ್ತು ಅವರ ಮನಸ್ಸನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುತ್ತಾರೆ. ಎಲ್ಲಾ ನಂತರ, ನೀವು ತಿಳಿದಿರುವಂತೆ ಚೆಸ್, ಯಾವಾಗಲೂ ಮಾನಸಿಕ ಒತ್ತಡದ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಒಂದು ಆಟವಾಗಿದೆ, ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ಅದ್ಭುತ ಆಟದ ಆಟಗಾರರು ಸ್ವಲ್ಪ ಚುರುಕಾದ ಆಗಲು ಸಹ ಆಶ್ಚರ್ಯವೇನಿಲ್ಲ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಜುಲೈ 20 ರಂದು ಚೆಸ್ ದಿನ, ಕೆಲವು ಆಟಗಳನ್ನು ಆಡಲು ಮತ್ತು ಎಷ್ಟು ಕಷ್ಟ ಪ್ರೇಮಿಗಳು ಮತ್ತು ವೃತ್ತಿಪರರು ಈ ಕಠಿಣ, ಆದರೆ ನಿಸ್ಸಂಶಯವಾಗಿ ಕುತೂಹಲಕಾರಿ ಆಟಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಲು ಯೋಚಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಟಿ ಎಸ್ ಕೃಷ್ಣಮೂರ್ತಿ

ಸಂಪಾದಕ ತುಮಕೂರು 9743340694

You May Also Like

error: Content is protected !!