ಕನ್ನಡಿಗರಿಗೆ ಭರ್ಜರಿ ಸಿಹಿಸುದ್ದಿ : ಕನ್ನಡ ಸೇರಿದಂತೆ 11 ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಶಿಕ್ಷಣ : ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ

ನವದೆಹಲಿ : ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಶಿಕ್ಷಣ ನೀತಿಯ (NEP) ಮೊದಲ ವಾರ್ಷಿಕೋತ್ಸವದ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಗುರುವಾರ ದೇಶಾದ್ಯಂತದ ಶಿಕ್ಷಣ ತಜ್ಞರು, ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಕರನ್ನ ವಿಡಿಯೋ ಕಾನ್ಫರೆನ್ಸ್ ಮೂಲಕ ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದರು. “ಹೊಸ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಶಿಕ್ಷಣ ನೀತಿಯ ಒಂದು ವರ್ಷ ಪೂರ್ಣಗೊಂಡಿರುವ ಎಲ್ಲ ದೇಶವಾಸಿಗಳು ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಅಭಿನಂದನೆಗಳು” ಎಂದು ಮೋದಿ ಹೇಳಿದರು. ಇನ್ನು ಇದೇ ವೇಳೆ “ಕಳೆದ ಒಂದು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ, ದೇಶದ ನೀವೆಲ್ಲರೂ ಗಣ್ಯರು, ಶಿಕ್ಷಕರು, ಪ್ರಾಂಶುಪಾಲರು, ನೀತಿ ನಿರೂಪಕರು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಶಿಕ್ಷಣ ನೀತಿಯನ್ನು ಮೇಲ್ಮೈಗೆ ತರಲು ಶ್ರಮಿಸಿದ್ದಾರೆ” ಎಂದರು.

ಇನ್ನು “ಹಿಂದಿ, ತಮಿಳು, ತೆಲುಗು, ಮರಾಠಿ ಮತ್ತು ಬಂಗಾಳಿ ಎಂಬ 5 ಭಾರತೀಯ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಶಿಕ್ಷಣ ನೀಡುವ 8 ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ 14 ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಕಾಲೇಜುಗಳಿವೆ ಅನ್ನೋದನ್ನ ಹೇಳಲು ನನಗೆ ಸಂತೋಷವಾಗಿದೆ. ಇನ್ನು ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಕೋರ್ಸ್ ಅನ್ನು 11 ಭಾರತೀಯ ಭಾಷೆಗಳಿಗೆ ಅನುವಾದಿಸುವ ಸಾಧನವನ್ನ ಸಹ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲಾಗಿದೆ” ಎಂದು ಮೋದಿ ಹೇಳಿದರು.

ದೇಶದ ಯುವ ಪೀಳಿಗೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಮೋದಿ, 21ನೇ ಶತಮಾನದ ಯುವಕರು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಮಾಡಲು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಒಡ್ಡುವಿಕೆ, ಹಳೆಯ ಬಂಧಗಳು, ಪಂಜರಗಳಿಂದ ವಿಮೋಚನೆಯ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. “ಭವಿಷ್ಯದಲ್ಲಿ ನಾವು ಎಷ್ಟು ದೂರ ಹೋಗುತ್ತೇವೆ, ಎಷ್ಟು ಎತ್ತರವನ್ನುಸಾಧಿಸುತ್ತೇವೆ. ನಾವು ಈಗ ನಮ್ಮ ಯುವಕರಿಗೆ, ಅಂದ್ರೆ ಇಂದು ಯಾವ ರೀತಿಯ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನ ನೀಡುತ್ತಿದ್ದೇವೆ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಅವಲಂಬಿತವಾಗಿರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ಹೇಳಿದರು.

“ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಶಿಕ್ಷಣ ನೀತಿ’ ಯುವಜನರು ಈಗ ತಮ್ಮ ಉತ್ಸಾಹದೊಂದಿಗೆ ಅವರೊಂದಿಗೆ ಇದೆ ಅನ್ನೋ ಭರವಸೆ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಚೆನ್ನಾಗಿ ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲು ವಿದೇಶಕ್ಕೆ ಹೋಗಬೇಕಾಗಿತ್ತು ಎಂದು ನಂಬಿರುವ ಪರಿಸರವನ್ನ ನಾವು ದಶಕಗಳಿಂದ ನೋಡಿದ್ದೇವೆ. ಆದ್ರೆ, ಉತ್ತಮ ಅಧ್ಯಯನಕ್ಕಾಗಿ ವಿದೇಶಗಳಿಂದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತಾರೆ, ಉತ್ತಮ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಭಾರತಕ್ಕೆ ಬರುತ್ತವೆ, ಈಗ ನಾವು ಅದನ್ನ ನೋಡಲಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಮೋದಿ ಹೇಳಿದರು.

ಇನ್ನು “ಇಂದು ಸೃಷ್ಟಿಯಾಗುತ್ತಿರುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಅರಿತುಕೊಳ್ಳಲು, ನಮ್ಮ ಯುವಕರು ಪ್ರಪಂಚಕ್ಕಿಂತ ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆ ಮುಂದೆ ಇರಬೇಕು, ಒಂದು ಹೆಜ್ಜೆ ಮುಂದೆ ಯೋಚಿಸಿ. ಆರೋಗ್ಯ, ರಕ್ಷಣೆ, ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ, ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ ಯಾವುದೇ ಆಗಿರಬಹುದು, ದೇಶವು ಎಲ್ಲ ದಿಕ್ಕಿನಲ್ಲಿಯೂ ಸಮರ್ಥ ಮತ್ತು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಯಾಗಿರಬೇಕು” ಎಂದು ಪ್ರಧಾನಿ ಹೇಳಿದರು.

ಪ್ರಜಾಮನ ನ್ಯೂಸ್ ಡೆಸ್ಕ್.

prajamana.com 9448797745

You May Also Like

error: Content is protected !!