ಪಿಎಂ ಕಿಸಾನ್ ಸಮ್ಮಾನ್ ನಿಧಿ 9ನೇ ಕಂತಿನ 2,000 ಈ ದಿನ ರೈತರ ಖಾತೆಗೆ: ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿನ ತಪ್ಪು ಹೀಗೆ ಸರಿಪಡಿಸಿ!

ನವದೆಹಲಿ : ‘ಪಿಎಂ ಕಿಸಾನ್ ಸಮ್ಮಾನ್ ನಿಧಿ’ ಯೋಜನೆಯಡಿ, 9 ನೇ ಕಂತಿನ ಹಣ ರೈತರ ಖಾತೆಗೆ ಜಮಾ ಆಗಲಿದೆ. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ, ಈ ಯೋಜನೆಯಡಿ 8 ಕಂತುಗಳು ಹಣ ರೈತರ ಖಾತೆಗಳಿಗೆ ಜಮಾ ಆಗಿದೆ. ಆದ್ರೆ, ನೀವು ಒಮ್ಮೆ ನಿಮ್ಮ ಅರ್ಜಿಯ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು. ಅರ್ಜಿ ಸಲ್ಲಿಸಿದರೂ ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಒಂದು ಕಂತಿನ ಹಣ ಪಡೆಯದ ಅನೇಕ ರೈತರಿದ್ದಾರೆ. ವಾಸ್ತವವಾಗಿ, ಕೃಷಿ ಇಲಾಖೆಯು ಕೇಂದ್ರ ಸರ್ಕಾರಕ್ಕೆ ಕಳುಹಿಸಿದ ಕೆಲವು ಅರ್ಜಿಗಳಲ್ಲಿ, PFMS ನಿಂದ ನಿಧಿ ವರ್ಗಾವಣೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ತಪ್ಪುಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿವೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಕಂತು ಮೊತ್ತವನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ.

ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ತಪ್ಪುಗಳು :

 1. ಈ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ನಲ್ಲಿ, ‘ಇಂಗ್ಲೀಷ್’ನಲ್ಲಿ ರೈತರ ಹೆಸರನ್ನು(Former Name) ಹೊಂದಿರುವುದು ಅವಶ್ಯಕ. ಆದ್ದರಿಂದ ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ‘HINDI’ ಯಲ್ಲಿ ಹೆಸರು ಹೊಂದಿರುವ ರೈತ, ದಯವಿಟ್ಟು ಹೆಸರನ್ನು ತಿದ್ದುಪಡಿ ಮಾಡಿ.
 2. ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ಅರ್ಜಿದಾರರ ಹೆಸರು ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿರುವ ಅರ್ಜಿದಾರರ ಹೆಸರು ಭಿನ್ನವಾಗಿರಬಾರದು. ಹಾಗಿದ್ದಲ್ಲಿ, ಆಧಾರ್ ಮತ್ತು ಅರ್ಜಿಯಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾಗಿರುವ ಹೆಸರಿನಂತೆ ರೈತರು ತಮ್ಮ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಶಾಖೆಗೆ ಹೋಗಿ ಬ್ಯಾಂಕಿನಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಹೆಸರನ್ನು ಸರಿ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ.
 3. ಬ್ಯಾಂಕಿನ IFSC ಕೋಡ್(IFSC Code) ಬರೆಯುವಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ತಪ್ಪು ಇರಬಾರದು.
 4. ಬ್ಯಾಂಕ್ ಖಾತೆ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಬರೆಯಬೇಕು.
 5. ರೈತರು ತಮ್ಮ ವಿಳಾಸವನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಪರಿಶೀಲಿಸಬೇಕು ಏಕೆಂದರೆ ಹಳ್ಳಿಯ ಹೆಸರಿನಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ತಪ್ಪು ಇರಬಾರದು.
 6. ಅಂತಹ ತಪ್ಪುಗಳು ಸಂಭವಿಸಿದಲ್ಲಿ ಅವುಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸುವುದು ಅವಶ್ಯಕ ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆಯಲ್ಲಿ ಹಣ(Money) ಬರುವುದಿಲ್ಲ. ಈ ದೋಷಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಲು ಆಧಾರ್ ಪರಿಶೀಲನೆ ಅಗತ್ಯ. ಆಧಾರ್ ಪರಿಶೀಲನೆಗಾಗಿ ರೈತರು ತಮ್ಮ ಹತ್ತಿರದ ಸಿಎಸ್ ಸಿ / ವಸುಧಾ ಕೇಂದ್ರ / ಸಹಜ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಬೇಕು

ನೀವು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ತಪ್ಪುಗಳನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಬಹುದು :

 1. ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಮೊದಲು PM ಕಿಸಾನ್ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್ pmkisan.gov.in ಗೆ ಹೋಗಬೇಕು.
 2. ಈಗ ನೀವು ಮೇಲ್ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಲಿಂಕ್ ಫಾರ್ಮರ್ಸ್ ಕಾರ್ನರ್ ಅನ್ನು ನೋಡುತ್ತೀರಿ. ಇಲ್ಲಿ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಿ.
 3. ಈಗ ನೀವು ಆಧಾರ್ ಸಂಪಾದನೆಯ ಲಿಂಕ್ ಅನ್ನು ನೋಡುತ್ತೀರಿ, ನೀವು ಅದರ ಮೇಲೆ ಕ್ಲಿಕ್ ಮಾಡಬೇಕು.
 4. ಇದರ ನಂತರ ನಿಮ್ಮ ಮುಂದೆ ಒಂದು ಪುಟ ತೆರೆಯುತ್ತದೆ, ಅದರ ಮೇಲೆ ನಿಮ್ಮ ಆಧಾರ್ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಬಹುದು.
 5. ಇದರ ಹೊರತಾಗಿ, ಖಾತೆ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ತಪ್ಪಾಗಿ ನಮೂದಿಸಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಖಾತೆ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ನೀವು ಯಾವುದೇ ಬದಲಾವಣೆ ಮಾಡಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಕೃಷಿ ಇಲಾಖೆ ಕಚೇರಿ ಅಥವಾ ಲೇಖಪಾಲ್ ಅನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಬೇಕು. ಅಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗುವ ಮೂಲಕ, ನೀವು ಮಾಡಿದ ತಪ್ಪನ್ನು ಸರಿಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು.

You May Also Like

error: Content is protected !!