ಉದ್ಯೋಗಾಕಾಂಕ್ಷಿಗಳಿಗೆ ಸಿಹಿ ಸುದ್ದಿ : ‘ಇನ್ಫೋಸಿಸ್’ ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ 45,000 ಪದವೀಧರರಿಗೆ ಕೆಲಸ ಸಿಗಲಿದೆ

ಬೆಂಗಳೂರು ಐಟಿ ದೈತ್ಯ ಇನ್ಫೋಸಿಸ್‌(Infosys) ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 30, 2021ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಂಡ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಬಲವಾದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನ ಪೋಸ್ಟ್ ಮಾಡಿದ್ದರಿಂದ ಇನ್ಫೊಸಿಸ್ ತನ್ನ ನೇಮಕಾತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಆದ್ರೆ, ಒತ್ತಡದ ಮಟ್ಟವೂ ಏರಿಕೆಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ. ಈ ಹಿಂದಿನ ಗುರಿಯಾದ 35,000ಕ್ಕೆ ಹೋಲಿಸಿದ್ರೆ, ಈ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ 45,000 ಕಾಲೇಜು ಪದವೀಧರರನ್ನ ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ ಎಂದು ಇನ್ಫೊಸಿಸ್ ಹೇಳಿದೆ.

‘ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಅವಕಾಶದ ಸಂಪೂರ್ಣ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನ ಬಳಸಿಕೊಳ್ಳುವ ಸಲುವಾಗಿ, ನಾವು ನಮ್ಮ ಕಾಲೇಜು ಪದವೀಧರರ ನೇಮಕಾತಿ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮವನ್ನ ವರ್ಷಕ್ಕೆ 45,000 ಕ್ಕೆ ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ನಾವು ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಸ್ವಾಸ್ಥ್ಯ ಕ್ರಮಗಳು, ಮರುಕೌಶಲ್ಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮಗಳು, ಸೂಕ್ತ ಪರಿಹಾರ ಹಸ್ತಕ್ಷೇಪಗಳು ಮತ್ತು ವೃತ್ತಿ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನ ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಸೇರಿದಂತೆ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಮೌಲ್ಯ ಪ್ರತಿಪಾದನೆಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವುದನ್ನ ಮುಂದುವರಿಸುತ್ತೇವೆ’ ಎಂದು ಮುಖ್ಯ ಆಪರೇಟಿಂಗ್ ಆಫೀಸರ್ ಪ್ರವೀಣ ರಾವ್ ಹೇಳಿದರು.

ಜೂನ್ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದ ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ, ಇನ್ಫೊಸಿಸ್ 35,000 ಕಾಲೇಜು ಪದವೀಧರರನ್ನು ನೇಮಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿತ್ತು. ‘ಡಿಜಿಟಲ್ ಪ್ರತಿಭೆಯ ಬೇಡಿಕೆ ಸ್ಫೋಟಗೊಳ್ಳುತ್ತಿದ್ದಂತೆ, ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಒತ್ತಡವು ಹತ್ತಿರದ ಅವಧಿಯ ಸವಾಲನ್ನ ಒಡ್ಡುತ್ತದೆ’ ಎಂದು ಸಿಒಒ ಪ್ರವೀಣ ರಾವ್ ಹೇಳಿದ್ದರು.

ಪ್ರಜಾಮನ ನ್ಯೂಸ್ ಡೆಸ್ಕ್.

prajamana.com 9448797745

You May Also Like

error: Content is protected !!